Duniani :: Unyanyasaji kingono ndani ya kanisa katoliki watu waanza kufunguka

Siku moja tu baada ya papa Francis kukiri hadharani kwa mara ya kwanza kwamba makasisi waliwanyanyasa kingono masista na kuahidi kukabiliana na suala hilo ambalo "bado linaendelea" ndani ya Kanisa Katoliki,huku wafuasi wawili wa jinsi ya kike wa zamani wa Kanisa katoliki wamezungumza na BBC kuhusiana na madhila yao.

wakiongea katika kituo cha redio cha Radio 4's Woman's Hour kilichoruka wiki hii nyakati za asubuhi, wanawake hao wawili walipokea kwa moyo mkunjufu ukubalifu wa makosa na kashfa zinazowaandamia makasisi wa kanisa hilo mahalia, huku wakisema kwa muda mrefu kumekuwa na utamaduni wa kukaa kimya na usiri mkubwa ndani ya uongozi.

Ingawa ukubalifu wa ufafanuzi wa uzoefu wao unatazamiwa kuimarisha kashfa inayoendelea kulisumbua Kanisa Katoliki.


Aliiambia BBC kuwa alijiunga na jamii ya maisha ya kitume ndani ya kanisa Katoliki akiwa binti mdogo akiwa anaishi katika kitongoji masikini kutokana na hilo ilimlazimu kufanya kitu ili kujikimu.Nilikuwa na umri wa miaka 15 na mwanzilishi aliniomba kuanza uongozi wa kiroho na askofu msaidizi ambaye alikuwa mkurugenzi wangu wa kiroho.

Baada ya miezi kadhaa ya kupata uzoefu na kuongeza imani yangu, alitutaka mimi na baadhi ya vijana wa kiume kuanza kubeba nguo za michezo ili kujifunza mchezo wa yoga, baada ya mazoezi ya vikundi, baadaye aliaanzisha mazoezi ya mmoja mmoja, baadaye akaniambia atanifundisha mazoezi ambayo yatanisaidia kujizua na masuala ya ngono.



Watawa watumishwa kama watumwa wa ngono
Papa 'ahofia' makasisi wapenzi wa jinsia moja
Papa Francis alaani vitendo vya udhalilishaji dhidi ya watoto
"Nilikuwa na ujinga sana, nilikuwa na uzoefu wa kabla ya ngono na hivyo akaanza kunishughulikia kila siku kwa kunishika shika mwili wangu mzima.. Nilikuwa nikifikiria - vibaya - kwamba alikuwa mwema na kwamba mimi ni mwovu.Nilihisi kuwa ni kosa langu na hatia ya kuharibiwa kwangu kabla ikawa ikinisuta.

Askofu huyu hakuwahi kunibaka, lakini kwa namna alivyokuwa akinishika shika , alinifanyia unyanyasaji wa kijinsia kwa namna ya aina yake, Mara ya kwanza kutambua kwamba mimi ni muathirika na vitendo vya unyanyaji kingono ni wakati nilipokuwa na umri wa miaka arobaini.Watu niliowaamini, wale wanaojifanya kumheshimu Mungu, hawakuwa halisi.

Daktari Dr Figueroa , amesema kwamba , aliamua kuzungumza juu ya alichowahi kupitia baada ya mtu aliyefanya unyanyasaji dhidi yake kufa. Alisema alihisi ni muhimu kujitokeza na kuzungumzia masuala hayo na kumshtaki kwa sababu wakati huo alikuwa bado anaonekana kuwa mtu mtakatifu kwa watu na ndani ya jamii yake.

Share on Google Plus

About mwanaidinuhu

    Blogger Comment
    Facebook Comment

0 comments/maoni:

Post a Comment